• facebook
  • nasaba
  • twitter
  • youtube

Yadda ake zabar injin cika ruwa

Samfuran ruwa sun zama ruwan dare a rayuwarmu kuma suna taka muhimmiyar rawa a masana'antu da yawa. Zaɓin madaidaicin injunan cika ruwa wata hanya ce mai mahimmanci don tabbatar da ingancin samfur da haɓaka fa'idodin tattalin arziki. Da farko, wajibi ne a bincika takamaiman matsalolin. Ya kamata mai siye ya zaɓi na'urar cikawa gwargwadon halin da suke ciki. Kuna iya zaɓar bisa ga ayyukan samar da ku da buƙatun samarwa. Bugu da ƙari, saboda nau'ikan cikawa daban-daban, farashin injunan cika ma sun bambanta. Idan samfuran da ke da babban bambanci a cikin kewayon cika ya kamata a cika su daban tare da injunan cikawa daban-daban. Abu na biyu, ƙarfin samar da na'ura mai cikawa ya kamata a daidaita shi tare da ƙarfin samar da kayan sarrafawa da kayan tattarawa a cikin gaba da baya. Don haka ta yaya za mu zaɓi injin cika ruwa ta atomatik wanda ya dace da masana'antar mu? Ga wasu ƙa'idodi da ya kamata a yi la'akari:

 injin-cike-na'ura-ga-ruwa

1. A cikin layi tare da ka'idar aminci da buƙatun tsabta: saboda ƙayyadaddun masana'antun magunguna, kayan kwalliya, da abubuwan sha. Yawancin samfurori suna buƙatar ɗaukar baki ko a cikin hulɗa kai tsaye tare da fata. Abubuwan da ke da mahimmanci na na'ura mai cikawa da ake amfani da su don sarrafa ruwa ya kamata su kasance masu sauƙi don haɗuwa, rarrabawa da tsabta, in ba haka ba yana da sauƙi don haifar da kwayoyin cuta. Kuma dole ne a sami ingantattun matakan rufewa don hana haɗuwar abubuwa da asarar kayan.

2. Ka'idar inganci da inganci mai inganci: Siyan injin cika ruwa ana amfani da shi ta dabi'a don samar da samfuran, ba shakka, ana fatan cewa mafi girman yawan aiki, mafi kyau. Mafi girman yawan aiki, mafi kyawun fa'idodin tattalin arziki da yake samarwa. Don haɓaka ingancin samfur, ya kamata a zaɓi na'ura mai cike da madaidaicin kayan aiki da babban matakin sarrafa kansa. Koyaya, farashin kayan aikin shima ya karu daidai da haka, yana kara farashin naúrar samfurin. Don haka, lokacin zabar na'ura mai cikawa, abubuwan da suka dace yakamata a yi la'akari da su gabaɗaya tare da buƙatun tsarin samarwa.

3. Ka'idar amincin aiki da garantin tabbatarwa: aiki da daidaitawa na injin cika ruwa ya kamata ya dace da ceton aiki, kuma amfani yana da aminci kuma abin dogaro. Kuma tsarinsa ya kamata ya zama mai sauƙi don haɗawa da haɗawa, sassan ya kamata a daidaita su kuma daidaita su, kuma injin cika ruwa tare da ƙananan farashi, nauyi mai nauyi da babban matakin tabbatar da fashewa ya kamata a fi son.

4. Ka'idar nau'i-nau'i mai yawa: Ƙaƙwalwar kayan aiki na na'ura mai cike da ruwa yana nufin ikonsa don daidaitawa da bukatun samarwa daban-daban. Mafi girman kewayon cikawa, ana iya haɓaka ƙimar amfani da kayan aiki, kuma ana iya amfani da injin ɗaya don dalilai da yawa, wato, ana iya amfani da kayan aiki iri ɗaya don cika nau'ikan kayan aiki da ƙayyadaddun bayanai. Sabili da haka, don saduwa da buƙatun samarwa na ƙayyadaddun kayan aiki da yawa, ya kamata a zaɓi na'ura mai cike da fa'ida mai fa'ida kamar yadda zai yiwu, wanda zai iya daidaita girman cikawa da daidaiton cikawa cikin sauƙi.

 


Lokacin aikawa: Jul-18-2022